റൂഫ് തെറിച്ചു പോയിട്ടും സെയ്ഫ് ആയി ലാൻഡ് ചെയ്തതെങ്ങനെ?

  റൂഫ് തെറിച്ചു പോയിട്ടും സെയ്ഫ് ആയി ലാൻഡ് ചെയ്തതെങ്ങനെ?

  ജെയിംസ് ബോണ്ട് സിനിമകളിൽ പറക്കുന്ന വിമാനത്തിൻറെ ഒരുവശം അടർന്നു മാറുകയും യാത്രക്കാർ പുറത്തേക്ക് തെറിച്ച് വീഴുകയും ചെയ്യുന്ന ഒക്കെ നമ്മൾ കണ്ടിട്ടുണ്ടാകും

  എന്നാൽ റൂഫ് മുഴുവൻ തെറിച്ചു പോയിട്ടും അതിലെ യാത്രക്കാർ സുരക്ഷിതരായി താഴെയെത്തി എന്ന് പറഞ്ഞാൽ നിങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുമോ

  ഹോണോലുലു വിൽ നിന്നും ആദ്യ പറക്കൽ നടത്തി മാമയിൽ എത്തിയതാണ് ബോയിങ് 707 nulu മാവായി കിലോ തുടങ്ങിയ സ്ഥലങ്ങളെ ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന ആയിരുന്നു മാ വായിൽ എത്തിയശേഷം പൈലറ്റുമാർ പുറത്തിറങ്ങുകയും വിമാനം പരിശോധിക്കുകയോ ചെയ്തില്ല അങ്ങനെ ഒരു സ്ഥലത്ത് എത്തുമ്പോഴും വിമാനം പരിശോധിക്കണമെന്ന് നിയമം ഇല്ലായിരുന്നു

  അതിനാൽ ചെയ്തതുമില്ല സമയത്തിനു ശേഷം ആ വായിൽ നിന്നും ബോയിങ് 707 വീണ്ടും പറന്നുയർന്നു ടേക്ക് ഓഫ് ചെയ്ത് നിമിഷങ്ങൾക്കുള്ളിൽ വിമാനം 24000 അടി ഉയരത്തിൽ

  എത്തി അങ്ങനെ നിന്നും ഏകദേശം 25 കിലോമീറ്റർ അകലെ വിമാനം എത്തി അപ്പോൾ തന്നെ വിമാനത്തിൻറെ നിയന്ത്രണ ചുമതലയുണ്ടായിരുന്ന ഫസ്റ്റ് ഓഫീസർക്ക് കോപ്പറേറ്റി ചെറിയതോതിൽ കാറ്റു വരുന്നത് അനുഭവപ്പെട്ടു ഒന്നുകൂടി ശ്രദ്ധിച്ചു നോക്കിയപ്പോൾ തകർന്ന ഇൻസുലേഷന്റ്റെ അവശിഷ്ടങ്ങൾ പറന്നു നടക്കുന്നതായി അദ്ദേഹം കണ്ടു പന്തികേട് തോന്നി ക്യാപ്റ്റൻ പിന്നിലേക്ക് നോക്കിയപ്പോൾ

  അദ്ദേഹം ഞെട്ടി തകർന്ന കോപ് പിറ്റ് പുറത്തേക്ക് തെറിച്ചു പോയി മാത്രമല്ല വിമാനത്തിൻറെ ഫസ്റ്റ് സീലിങ്ങിന് പകരം അവർ കണ്ടത് നീല നിറത്തിലുള്ള ആകാശം ആയിരുന്നു

  പ്രധാന ക്യാപ്റ്റൻ വിമാനത്തിൻറെ പൂർണ നിയന്ത്രണം ഏറ്റെടുത്തു പെട്ടെന്ന് തന്നെ അദ്ദേഹം വിമാനത്തിൻറെ സ്പീഡ് ബ്രേക്കറുകൾ പ്രവർത്തിപ്പിക്കുകയും തൊട്ടടുത്ത എയർപോർട്ട് amavi പിരിച്ചുവിടുകയും ചെയ്തു യാത്രക്കാരെല്ലാം അപകടം നടക്കുമ്പോൾ സീറ്റിൽ തന്നെ ഇരിക്കുകയായിരുന്നു എന്നാൽ അവർ വിമാനത്തിൽ നിന്ന് പുറത്തേക്ക് തെറ്റില്ല പക്ഷേ ഫ്ലൈറ്റിൽ ഉണ്ടായിരുന്നു അറ്റൻഡ് മാറിനിൽക്കുകയായിരുന്നു ഇവരിൽ ഒരു സ്ത്രീ നിന്നിരുന്നത് ഉണ്ടായ ഭാഗത്തെ തൊട്ടടുത്തായിരുന്നു ഇവർ ആ വാതിലിലൂടെ പുറത്തേക്ക് ശക്തമായ വായു പ്രവാഹത്താൽ എടുത്തെറിയപ്പെട്ടു

  ഇതെല്ലാം നടക്കുമ്പോഴും പൈലറ്റുമാരെ എയർ ട്രാഫിക് കൺട്രോൾ മായി ബന്ധപ്പെടാൻ ശ്രമിക്കുന്നുണ്ടായിരുന്നു ഏറ്റവും വലിയ പ്രശ്നം കാറിൻറെ ശക്തമായ ശബ്ദം മൂലം ഇവർക്ക് പരസ്പരം കേൾക്കാൻ ആയിരുന്നില്ല എന്നതായിരുന്നു തുടർന്ന് ആംഗ്യഭാഷയിൽ ആണ് ഇവർ സമ്മതിച്ചത്

  സമയം കൂടും തോറും വിമാനത്തെ നിയന്ത്രിക്കുക വളരെ പ്രയാസം ആയി മാറി വിമാനം 10000 അടി താഴ്ചയിൽ എത്തിയപ്പോഴാണ് എത്തിയത് ഉടനെ നാവിക എയർപോർട്ട് ഒരു എമർജൻസി ലാൻഡിങ് ഉള്ള തയ്യാറെടുപ്പുകൾ നടത്തി പക്ഷേ അവിടെ മറ്റൊരു പ്രശ്നം ഉണ്ടായിരുന്നു എയർപോർട്ടിൽ പ്രത്യേക ആംബുലൻസ് സജ്ജീകരണങ്ങൾ അടിയന്തര സേവനങ്ങൾക്കായി രാജ്യത്തെ സാധാരണ ജനങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്ന 911 എന്ന നമ്പറിലേക്ക് വിളിക്കുക മാത്രമായിരുന്നു.

  അവർക്ക് മുന്നിലെ വഴി മാത്രമല്ല വിമാനത്തിൽ നിന്നും ലഭിച്ച വിവരം ഒരു അടിയന്തര സാഹചര്യം ഉണ്ടെന്ന് മാത്രം മാറാൻ അതിനാൽ ഈ സാഹചര്യത്തിൽ ഭീകരതയെ പറ്റി എയർട്രാഫിക് അധികൃതർ മനസ്സിലാക്കിയിരുന്നില്ല ഈ സമയത്തിനുള്ളിൽ വിമാനം 10000 ആയി താഴ്ന്നു പിന്നീട് ഒന്നും ആലോചിക്കാതെ സ്പീഡ് ഓഫ് ചെയ്തു ഹോണോലുലു എയർപോർട്ടിലെ റൺവേകൾ ലക്ഷ്യമാക്കി പ്ലെയിങ് നിർദ്ദേശപ്രകാരം ഫസ്റ്റ് ഓഫീസർ ലാൻഡിംഗ് ഗിയർ താഴ്ത്തി

  പ്രവർത്തനരഹിതമായ എൻജിൻ റീസ്റ്റാർട്ട് ചെയ്യുവാൻ പൈലറ്റ് ശ്രമിച്ചു പക്ഷേ അത് വിശദമായി പിന്നീട് അല്പസമയത്തിനുള്ളിൽ വലിയ ശബ്ദത്തോടെ റൺവേ തൊട്ടു വിമാനം നിന്ന് ഉടനെതന്നെ അതിനുള്ളിലെ ആളുകളെ ഒഴിപ്പിക്കാൻ ആരംഭിച്ചു വിമാനത്തിന് പുറത്തേക്ക് തെറിച്ചു ഫ്ലൈറ്റ് ഒഴുകി ബാക്കിയുള്ളവരെല്ലാം ജീവനോടെ ഉണ്ടായിരുന്നോ 65 പേർക്ക് പരിക്കേറ്റു മിക്കവർക്കും പരിക്കേറ്റത് വിമാനത്തിൻറെ മേൽക്കൂരയിൽ നിന്നും ഊരിത്തെറിച്ച് കഷണങ്ങൾ ഉണ്ടായിരുന്നു ഇനി ഒരിക്കലും ഉപയോഗിക്കുവാൻ സാധിക്കാത്ത വിധത്തിൽ ആയിരുന്നു

  പിന്നീട് സർവീസിൽനിന്ന് പിൻവലിച്ചു തെറിച്ചുപോയ മേൽക്കൂരയുടെ പൊടിപോലും പിന്നെ കിട്ടിയില്ല എങ്കിലും എന്തായിരിക്കും അപകടകാരണം വിമാനത്തിൻറെ പ്രായമാണ് എന്നായിരുന്നു ചിലരുടെ പക്ഷം എന്നാൽ പ്രശ്നം ഇതായിരുന്നില്ല എല്ലാ വിമാനങ്ങളും പറക്കുന്നതിന് ഒരു പരിധിയുണ്ട് ഇതിനെ ഫ്ലൈറ്റ് സൈക്കിൾ എന്നാണ് പറയുന്നത് താങ്ങാവുന്നതിലും അധികം തവണ പറക്കുകയും കൃത്യമായി അറ്റകുറ്റപ്പണികൾ നടത്താതെ വീണ്ടും പറയുകയും ചെയ്തതായിരുന്നു അപകടകാരണമെന്ന് പിന്നീട് കണ്ടെത്തി

  Leave a Reply

  Your email address will not be published. Required fields are marked *

  error: Content is protected !! Sorry